Bugu da ƙari, kayan ado, ya kamata ku kula da waɗannan lokacin zabar firam ɗin

Mutane da yawa sau da yawa kawai kula da aesthetics lokacin zabar gilashin Frames for myopia.A gaskiya ma, alamun fasaha na gani da ma'auni na firam ɗin gilashi suna da matukar mahimmanci don ta'aziyyar masu amfani da gilashin.Ya kamata a yi la'akari da zaɓin firam ɗin gilashin ido daga sassa uku: ƙirar ƙirar ƙira, aikin firam da saka ta'aziyya.

Firam ɗin kallo suma suna zuwa da girman nasu.Gabaɗaya, sigogi kamar girman firam ɗin abin kallo ana yiwa alama akan haikali, gadar hanci ko akan alamar.Misali: 54 bakuna 18-135, wanda ke nufin fadin firam shine 54mm, fadin gadar hanci shine 18mm, girman haikalin kuma 135mm.Da farko, kuna buƙatar sanin girman firam ɗin gilashin da ya dace da ku.Kuna iya duba sigogin gilashin da aka saya, ko auna gilashin tare da mai mulki don samun bayanai, ko je kantin sayar da kayan gani don gwada su, sannan ku rubuta girman da ya dace da ku.

San darajar idon ku

Matsayin ya haɗa da matakin hangen nesa na kusa/ nesa na idanu biyu, da kuma nisa tsakanin ɗalibai.Idan akwai astigmatism, ana buƙatar samar da matakin astigmatism da axis na astigmatism.Axis ita ce kwana na astigmatism, kuma ba za a iya haɗuwa da astigmatism ba tare da astigmatism ba.Idan ba ku san digiri ba, kuna iya zuwa kantin kayan gani ko asibiti don auna digiri.Digiri na asibiti shima ya dace sosai, kuma zaku iya auna digiri ta hanyar rataya lambar sashen ido.

Bayanin Optometry

Ka tuna ka saka optometry (wato gwada sanya abun saka don ganin taswirar ido ko duba nesa, kar ka ɗauki lissafin optometry na kwamfuta a matsayin doka mai tsarki, koda kuwa kana da lissafin optometry na kwamfuta, dole ne ka saka na'urar gani da hannu da hannu. da kuma gyara shi), a karon farko da suka sanya gilashin da waɗanda ba safai suke sa gilashin dole ne su sanya refraction, in ba haka ba yana iya zama da damuwa.Dangane da nisa tsakanin ɗalibai, gabaɗaya tsakanin ɗalibai shine 60mm-70mm na maza da 58mm-65mm na mata.Cibiyar almajiri da ruwan tabarau sun dace da mafi dacewa da dacewa.

Zaɓin ruwan tabarau

Gabaɗaya, ƙimar ba ta da girma (0-300), kuma ana iya zaɓar maƙasudin refractive na 1.56.Don matsakaicin digiri (300-500), ana iya zaɓar ma'anar refractive na 1.61.800 da sama).Mafi girman ma'aunin ma'auni na ruwan tabarau, mafi ƙarancin gefen ruwan tabarau na digiri ɗaya, mafi girman farashin.Yanzu sanannun samfuran duniya sune Essilor da Zeiss, sanannun samfuran cikin gida sune Mingyue, kuma akwai samfuran gida da na waje daban-daban.Lenses farashin ko'ina daga ƴan ɗari zuwa ƴan dubu.Mai arha akan layi!

Ya dace da siffar fuska da daidaita launi

Gabaɗaya, fuskar zagaye ta dace da sanya firam ɗin murabba'i, kuma fuskar murabba'i mai siffar Sinawa da fuskar guna ta dace da sanya firam ɗin zagaye.Daidaiton launi ya dogara ne akan zaɓi na sirri, kuma mafi yawan balagagge sun fi sautin duhu.Matasa da waɗanda ke da tunanin samari za su iya gwada firam ɗin gilas ɗin da suka fi shahara kwanan nan.Harshen Tortoiseshell da damisa suna da ɗan tsalle, kuma suna cikin samari masu tsafta.

Gabaɗaya magana, idan kuna da launi mai kyau, yakamata ku zaɓi firam mai launi mai haske, kamar ruwan hoda mai laushi, zinare da azurfa, da sauransu;idan kana da launin duhu, ya kamata ka zabi firam mai launin duhu, irin su ja, baƙar fata ko launin tortoiseshell, da dai sauransu;Idan launin fata rawaya ne, guje wa firam ɗin rawaya, galibi cikin launuka masu haske kamar ruwan hoda, ja kofi, azurfa, da fari;idan launin fata ja ne, guje wa firam ɗin ja, zaɓi launin toka, koren haske, firam ɗin shuɗi, da sauransu.


Lokacin aikawa: Oktoba-28-2022